เตือนให้ระวังที่จอดรถใกล้ ร้านหยก เชียงใหม่

วันก่อน ผมไปซื้อของที่ร้านหยก เชียงใหม่ ช่วงค่ำก่อนหกโมงเย็น ตอนนั้นยังไม่มืด
คนเยอะมาก รปภ.โบกรถให้เข้ามาจอดที่ลานจอดรถใหม่ ทางเข้ามีเสาไฟฟ้า 2 ต้นและต้นไม้ 3 ต้น(ตามรูป)
พอซื้อของเสร็จออกมาประมาณ หกโมงยี่สิบ ค่อนข้างมืด รปภ.ก็ไม่อยู่บริเวณนั้น
ผมถอยรถมาหลบเสาไฟฟ้าได้ เพราะเป็นสีเทามองเห็นชัดเจน แต่มองไม่เห็นต้นไม้สีดำ เพราะไฟส่องสว่างหรือแถบสะท้อนแสงบนต้นไม้ก็ไม่มี
เลยชนต้นไม้ต้นกลาง
รถผม กันชนหลังแตก ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งอัน

ผมขอเตือนทุกท่าน ถ้าไปซื้อของร้านหยกช่วงค่ำ ให้หลีกเลี่ยงเข้าจอดบริเวณนี้ มีโอกาสจะพลาดเหมือนผม

ผมแจ้งทางร้านแล้ว และมาแจ้งเตือนทุกท่านให้ระมัดระวังอีกทางหนึ่ง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่