[CR] [Preview แบบบ้านๆ] LG L Bello สมาร์ทโฟนราคาเบาๆ แต่ลูกเล่นไม่เบา ไม่มีใครรีวิว ซื้อมารีวิวเองซะเลย

สวัสดีค่ะ หลังจากมีความสนใจ ว่าจะซื้อมือถือเครื่องใหม่ เพราะตอนนี้ LG Prada 3.0 ไม่ไหวแล้ว
ตอนแรกก็ดู LG G2 mini กับ LG L90 ไว้นะคะ แต่ว่าเราชอบ rear key มาก เลยคิดไม่ตกว่าจะซื้อรุ่นไหนดี
สักพัก LG ก็ออกสมาร์ทโฟนตระกูล L รุ่นกลางมาให้เชยชมกัน ซึ่งก็คือ LG L Bello
เลยสนใจ ลองไปเล่น ผ่านไป เกือบสองอาทิตย์ ก็ได้ฤกษ์ถอยมา...

ถ่ายรูปกับ LG Prada 3.0 ตัวเก่านะคะ กล้องลืมไว้ที่หอ รูปไม่สวยอย่าว่ากันนะ อิอิ

ค่าตัว 6880 บาทค่ะ

นี่กล่องค่ะ 55555

ทุกสิ่งในกล่องค่ะ
ตัวมือถือ สีขาว ใส่แบตเตอรี่ (2540 mAh แล้ว), ที่ชาร์จแบต, หูฟัง ของที่แถมมาให้ Quick Window Case สีขาว และก็ฟิล์มกันรอย (ติดแล้วค่า) ใบประกันไม่ได้ถ่ายมาน้า

ตัวเครื่องขนาด 5'' วัดแบบแนวทะแยง นี่คือขนาดเมื่อเทียบกับมือเรา มือเราออกจะยาวกว่าผู้หญิงทั่วไปนะ

ลองจับดูค่ะ ตัวเครื่องก็ค่อนข้างใหญ่อยู่นะ

ตัวเครื่องด้านหลังค่ะ มี rear key ด้วยยย

รู usb อยู่ด้านล่างตัวเครื่องค่ะ

ส่วนด้านบน เป็นที่เสียบหูฟัง 3.5 mm ค่ะ

ลองใส่ Quick Window Case ดูซะหน่อยสิ

ข้างหลังค่ะ เราว่าเคสเค้าสวยดีเนาะ

มาดูภายในแบบกรุบกริบๆ กันดีกว่า

dial pad

เมนู Music player ค่ะ

ปรับ Equalizer ได้หลายแบบ

ปรับ Pitch และ Speed ได้อีก แน้!!

ส่วนเรื่องกล้อง ก็ถือว่า โอเคค่ะ สำหรับกล้องหลัง ที่ระบุไว้ว่า 8mp
ฮะเมี้ยว นายแบบจำเป็นของเรา น่ารักมั้ยล่ะ คิคิ

ส่วนกล้องหน้า...... เราว่าคุณภาพนี่ดูไม่จืดเลยนะ ขนาด 1mp แต่ถ้าถ่ายในที่ๆ แสงดีๆ หน่อย นี่ก็พอไปวัดได้
แต่คือเราเองไม่ได้ถ่าย selfie บ่อยค่ะ ก็เลยให้อภัยในจุดนี้
เอาครึ่งหน้าไปดูละกัน

ส่วนใหญ่เราก็ใช้เล่นอินเตอร์เน็ต ฟังเพลง ดูรูป ถ่ายรูปกับกล้องหลังบ้างประปราย
ส่วนฟังก์ชั่นอื่น โอเคค่ะ ตัวเครื่องลื่นไหลดี Android 4.4.2 Kitkat
ใช้ 3G ได้ทุกเครือข่าย เราใช้ dtac สัญญาณดีค่ะ
โดยรวมถือว่าโอเคมากก ในราคาแค่หกพันกว่าบาท คิดว่าราคาคงเหมาะกับนักศึกษาล่ะเนาะ

สิ่งที่ชอบ
ราคาไม่แพง
ได้กิน Kitkat ด้วย
มี rear key (อันนี้ความชอบส่วนบุคคลเลยค่ะ)
คุณสมบัติพื้นฐานครบ
Knock Code

สิ่งที่ไม่ชอบ
หูฟังที่แถมมาไม่ใช่แบบ in-ear (อันนี้ไปซื้อใหม่ได้)
กล้องหน้าคุณภาพยังไม่ดี
ลำโพงด้านหลังเครื่องไม่ค่อยดัง

ใครที่กำลังหาสมาร์ทโฟนราคาไม่แรง แต่ดีไซน์สวยและคุณสมบัติพื้นฐานครบถ้วน ก็ลองไปเล่นก่อนตัดสินใจซื้อได้
ขอจบการพรีวิวเท่านี้นะคะ
เม่าแพนด้า
ชื่อสินค้า:   LG L Bello
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่