ใครมีความรู้เรื่อง SAP B 1 บ้างคะ

สวัสดีค่ะ  ทุกคน  พอดีเราไม่เคยทำงานในสายที่เกี่ยวข้องกับด้านไอที หรือบัญชีเลย  แต่เห็นรุ่นพี่พี่รู้จักคนหนึ่ง เค้ากำลังจะให้เราช่วยแปลงานอะไรสักอย่างที่เกี่ยวกับเรื่อง SAP  คือตอนนี้เรายังไม่ได้คุยรายละเอียดกับเค้ามากมายนะคะ แต่เห็นเค้าบอกว่า อยากให้เราแปลเรื่องนี้จากภาษาอังกฤษเป็๋นไทย  ซึ่งเราก็ถามๆ ดูเห็นพี่เค้าบอกว่า ถ้าเป็นคนที่อยู่ในแวดวงไอที หรือบัญชีนี่จะรู้จักกัน แต่เค้าอยากให้เราลองช่วยแปลงานนี้ดู เราก็ยังก้ำๆ กึ่งๆ  ขอกลับมาทบทวน ถามเพื่อนๆ ก่อนว่าเป็นแนวไหน ใครพอรู้ว่า SAP  B1  คืออะไร ขอสอบถามหน่อยนะคะ  เพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจว่า เราจะรับงานชิ้นนี้ดีไหมอ่ะค่ะ  เพราะออกตัวก่อนเลยว่า เราไม่เคยทำงานด้านบัญชี  หรือไอที  ไม่มีความรู้ด้านที่ว่าเลยจริงๆ  

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่