ขำคำแนะนำการซือ้ Pass เที่ยวในโอซาก้าสองวันแรกและเกียวโตสองวันถัดไป พัก Shinsaibashi

กระทู้คำถาม
ขอคำแนะนำนะค่ะ เรื่อง Pass ที่จะซื้อค่ะ ควรซื้อ Pass ที่ไหนบ้าง ถ้าตามทริปไม่ซื้อ JR Pass ได้ไหมคะ

แผนเป็นแบบนี้ค่ะ
วันแรก ถึง Kaisan Airport 22:40
พักที่ Kansai Airport Spa Hotel Garden Palce ใช้ รถของรร กลับที่พัก

วันรุ่งขึ้น ตั้งใจเที่ยวแถว Osaka ทั้งวัน (ไป The Osaka mUseum House & living/Castle Osaka/Spa world) พักที่ Shinsaibashi

วันที่สอง ไป Universal Studio (ยัง งง เพราะพอคิดว่าจะไม่ซื้อ JR Pass เลยหาวิธีไป-กลับยากจัง) พักที่ Shinsaibashi

วันที่สาม เข้าเกียวโต เที่ยว วัดเงินกับวัดเอคันโด และวัดน้ำใส พักที่ Fukakusa

วันที่สี่ นั่งรถไฟสายโรแมนติกเที่ยวอาราชิยาม่า และกลับเข้าโอซาก้าตอนเย็น พัน Shinsaibashi

วันที่ห้า เที่ยวแถว Osakako Tempozan และกลับสนามบินคันไซตอนกลางคืน

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่