กินยาพอนสเเตนทุกครั้งที่มีประจำเดือนจะมีผลอะไรในระยะยาวไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคน เข้าเรื่องเลยนะคะ เวลาที่ประจำเดือนมาเราจะปวดท้องทนไม่ค่อยไหว ประคบน้ำร้อนก็เอาไม่อยู่ ต้องกินยาพอนสแตนทุกเดือนเลย เดือนละสองเม็ด(เช้าเม็ด เย็นเม็ด) และยาแก้ปวดเกร็งในช่องท้องด้วยค่ะ แต่กินแค่วันแรกที่ประจำเดือนมานะคะ วันต่อมาจะไม่ปวดแล้ว อยากทราบว่าจะส่งผลอะไรต่อร่างกายในระยะยาวมั้ย เพราะตอนนี้อายุยังไม่เยอะหากมีผลข้างเคียงอะไรจะได้หยุดใช้ยาก่อน และมีอะไรที่พอจะช่วยในเรื่องปวดท้องประจำเดือนได้อีกคะนอกจากยา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่