<<<<< TAAX เส้นทางบินไป KIX >>>>>>

ยิ้มรบกวนเพื่อน ๆ ขอข้อมูล Thai Air Asia X เส้นทางบินไปลงที่ Kansai Internation Airport ครับ

1. ปัจจุบัน TAAX ยังไม่สามารถทำ Web Check In ได้ใช่มั๊ยครับ แล้วต้อง Check In หน้า Counter ก่อนกี่ชั่วโมง ? สามรถ "ขอ" ที่นั่ง ได้มั๊ยครับ ?

2. ที่ Counter Check In เข้มงวดในเรื่องของ "ขนาดและน้ำหนัก" กระเป๋าที่นำขึ้นเครื่อง มากน้อยแค่ไหนครับ คือ มีการจับชั่งน้ำหนัก และ วัดขนาดกระเป๋าที่นำขึ้นเครื่องมั๊ยครับ ?

3. หน้า Gate ยังมีการชั่งน้ำหนักกระเป๋า อีกครั้ง ก่อนขึ้นเครื่องมั๊ยครับ ?

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่