ขอคำแนะเรียนภาษาเยอรมัน ที่เยอรมัน 1 ปี

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆทุกคน
ตอนนี้หาโรงเรียนสอนภาษาที่เยอรมันและเพื่อจะสมัครเรียนต่อป.ตรี ภาคภาษาอังกฤษที่โน่นด้วยในช่วงที่ไปค่ะ
ไม่ทราบว่าถ้าช่วงที่ถือวีซ่านักเรียนแบบอยู่ระยะยาวมากกว่าหกเดือนหรือที่เรียกว่า national visa นั้นช่วงที่เรียนสามารถทำงานพาร์ทไทม์อย่างถูกกฎหมายได้ไหมค่ะ เช่นในเสอร์ฟในร้านอาหาร
หากใครมีข้อมูลเกี่ยวกับโรงเรียนภาษาช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
นี่คือเมืองจะไปพักค่ะ อยู่กับแม่
Brackenheim - Haberschlacht  Germany

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่