มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน สำหรับสาวอวบ -////-

กระทู้สนทนา
เนื่องจากเราเป็นคนที่เคยผอมมาก่อน (พูดแล้วยังคิดถึง TT) พอมีแฟนนี่แหละตัวดี ชอบชวนกินนู่นกินนี่ ไอเราก็ชอบซะด้วยกับเรื่องกิน555 จัดเต็มเลยค่ะ
ยังจำได้แม่น เดือน พค.57 เราหนัก 47กก. แต่ ณ ปัจจุบันนี้แทบหัวใจวายเวลาชั่งน้ำหนัก ตค. 57 เราหนัก58แล้วค่า ถ้าสูงไม่เป็นไรหรอก แต่เราเตี้ยยยยไร่เรี่ยดิน (157 ซม.) ทั้งพุงทั้งขาทั้งแขน เนื้อออกชัดเจนเลยค่ะ เมื่อก่อนใส่กางเกงอะไรไม่คับเลย เดี๋ยวนี้นะ ใส่ไม่ได้เลย แทบจะเอาไปทำเป็นผ้าขี้ริ้ว เลือกเสื้อผ้าใส่ก็แสนจะยาก ทรมานใจจุง
แฟนบอกอยู่ตลอดว่ากินไปเถอะ อย่าเครียด อ้วนยังไงก็รัก
แหม ก็ตอนนี้มันยังรักสิ ในอนาคตเจอผู้หญิงสวยหน่อย ขาเรียวๆเอวคอดๆ ไม่ว่าใครก็ต้องสนใจใช่มั้ยคะ
เราก็เลยไม่อยากปล่อยปละละเลยแล้ว อยากจะลดน้ำหนักในวันที่ยังไม่สายเกินไป (คือยังไม่ถึง60ไง พอไหวๆ) ใครมีข้อแนะนำสำหรับการลดน้ำหนักดีๆบ้างคะ รวมถึงการแต่งตัวด้วย แต่งยังไงให้ดูได้ (ณ จุดๆนี้ไม่ต้องดูดีแล้วค่ะ555)

ปล.ไม่ต้องสงสัยว่าทำไมเราไม่เปิดถามอากู๋ล่ะ คลิปลดนน.ในยูทูบก็มี ทำไมไม่ขวนขวายเอาเอง
คือโดยคหสต. เราคิดว่าในอากู๋หรือเว็ปต่างๆ เค้าเน้นทฤษฎีรึเปล่าคะ ไม่มีแรงบันดาลใจในการทำเลย เลยต้องมาถามผู้รู้ในเว็ปพันทิป ซึ่งเรามั่นใจว่าต้องได้คำตอบดีๆกลับมาแน่นอน ไม่ใช่ทฤษฎีด้วย เน้นการปฏิบัติจริงซะมากกว่า
#ช่วยชี้แนะข้าน้อยด้วย อ่ะเหื๊อกกกกก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่