ใครซื้อ พลัมคอนโด นวมินทร์ โครงการของพฤกษาแล้วมีแต่ปัญหามั่งคะ

กระทู้คำถาม
แก้ไขอยากจะรู้ว่าคอนโดโครงการอื่นๆของพฤกษามีปัญหาเหมือนที่เราอยู่ไม๊คะ เราซื้อ พลัมคอนโด นวมินทร์86 โครงการเสร็จแค่ปีเดียว แต่ตัวตึกสีถลอก ฝ้าหลังคาตึกที่อยู่ชั้นดาดฟ้าหลุดร่วงลงมาข้างล่าง ลานจอดรถมีน้ำรั่วลงมาจากเพดาน ตัวตึกห้องริมมีรอยร้าว ลิฟต์เสียบ่อยๆ ที่สำคัญการบริหารของนิติไม่ค่อยมีประสิทธิภาพ เงินกองทุนที่ปรกติเรียกเก็บแค่ครั้งเดียว ก็มีการเรียกเก็บเพิ่ม ทั้งที่คอนโดเพิ่งเสร็จแค่ปีกว่าๆค่ะ ประชุมลูกบ้านทีไรก็ไม่เคยแก้ปัญหาให้จริงๆจังๆ แค่เรียกประชุมให้เสร็จๆตามที่กฏหมายกำหนดเท่านั้น ลูกบ้านต้องอดทนกับปัญหาต่างๆมาตลอด เราซื้อคอนโดใหม่แต่สภาพความเป็นอยู่เหมือนคอนโดสร้างเสร็จมาแล้ว 4-5 ปี อยากรู้ว่าพลัมคอนโด ที่อื่นเป็นเหมือนกันมั้ยคะหรือปัญหานี้เกิดขึ้นแค่ที่นวมินทร์เท่านั้น โทรไปพฤกษาก็แค่รับฟัง แต่ไม่เคยเห็นมีการแก้ปัญหาให้ลูกบ้านเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่