เกี่ยวกับค่านิยม 6+6 ประการ และการประหยัดไฟทุกวันศุกร์

กระทู้สนทนา
.         อยากทราบว่าค่านิยม 6+6 ประการต่างกับ หน้าที่เด็ก 10 ประการตรงไหนครับ
ผมไม่เคยอ่านค่านิยม 6+6 ประการน่าจะจำยาก ส่วนหน้าที่เด็ก 10 ประการ
จำได้หมด 1. นับถือศาสนา 2.รักษาธรรมเนียมมั่น 3.เชื่อพ่อแม่ครูอาจารย์.........
          ผมว่าหน้าที่เด็ก 10 ประการมีเนื้อหาคลอบคลุมการปฏิบัติตนให้เป็นพลเมือง
ที่ดีของประเทศได้หมดนะครับ ไม่จำเป็นแค่กับเด็ก ผู้ใหญ่ก็ใช้ได้         
แล้วทำไมผู้ที่คิดค่านิยม 6+6 ขึ้นมาไม่คิดถึงเรื่องนี้ หรือว่ากลัวไม่มีผลงานครับ

สำหรับเรื่องการประหยัดไฟทุกวันศุกร์ ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
แต่ไม่ทราบว่าใครเป็นพรีเซ็นเตอร์เรื่องนี้ครับ ได้ผลดีจริงๆ ค่าตัวน่าจะแพง
เพราะก่อนถึงช่วงเวลาดังกล่าวเห็นหลายบ้านปิด TV โดยพร้อมเพรียง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่