ร้านอาหารเก่าๆ แถวสามย่าน จุฬา หลายๆร้าน ใครทราบบ้างว่าย้ายไปอยู่ไหนหมด จะไปย้อนอดีต หาไม่เจอเลยครับ

รบกวนสอบถามด้วยครับ  เคยใช้ชีวิตเป็นนิสิตจุฬา จบมาหลายปีแล้วไปทำงานอยู่ต่างจังหวัด  นานๆกลับกรุงเทพซักที แต่ก่อนจำได้ว่าต้องไปฝากท้อง
กับร้านอาหารแถวนี้ประจำ ให้เยอะและราคาไม่แพง จึงอยากขอรบกวนทุกๆท่านด้วยครับ

1. ร้านเจริญ ซีฟู๊ด  เคยไปกินพวก ทะเลผัดผงกะหรี่ราดข้าว จานละ 50 บาท ได้มาล้นจาน ไปกินครั้งสุดท้ายตอนย้ายขึ้นตลาดสามย่านใหม่ แต่ไปครั้ง
ล่าสุดเมื่อช่วงสงกรานต์ปรากฏว่าหาไม่เจอแล้ว  ไม่ทราบว่าย้ายไปอยู่ไหนครับ หรือเจ้งไปแล้ว
2. ร้านไก่ทอด ส้มตำ หมูทอด เจ้แอน  ด้านล่างตลาดเก่า  ยังอยู่ป่าวครับ ย้ายไปไหนแล้ว ตอนเรียนเคยไปนั่งกินเหล้า เคล้าแมงสาบบ่อยๆ ฮิฮิ
3. ร้านข้าวหมูแดงหมูกรอบ แถวๆร้านเจ้แอน  
4. ร้านคั่วไก่ สวนหลวงครับ  ไปอีกที เป็นตึก เป็นห้างไปหมด  เสียดายร้านเก่าๆ อร่อยๆแถวนี้มากๆครับ
5. ข้าวขาหมู ตรงแถวคณะรัฐศาสตร์ ยังเปิดอยู่มั้ยครับ เปิดวันไหนบ้างครับ
6. ร้านโจ๊กสามย่าน  บึ้มไปยังคับ

ใครพอมีพิกัดร้านใหม่ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ อยากจะไปกินย้อนรำลึกอดีตเก่าๆครับ  สมัยก่อนเงินไม่ค่อยมี อยากกินไรก็คิดแล้วคิดอีกว่าจะคุ้มกับ
เงินที่จ่ายไปรึเปล่า  ต้องได้เยอะ อิ่ม อร่อย  แต่เดี๋ยวนี้ร้านพวกนี้ที่เคยกิน หายไปไหนหมด  ไม่อยากไปกินตามร้านบนห้างเลย ไม่อร่อย แถมแพงอีก
เด็กสมัยนี้อยู่กันยังไงเนี่ย แถวนั้นขายแต่อะไรแพงๆทั้งนั้น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่