เตือน+สงสัย มีการเก็บค่าเข้า ตึกร้างอาคาร Sathorn Unique!!

ขออนุญาตยืมลิงค์ตึกร้างนะคะ ย่านสาทร
http://home.kapook.com/view99226.html

เหตุการณ์เพิ่งเกิดขึ้นเลย คือเรากับน้องเราจะไปถ่ายรูปกันที่ตึกนี้
น้องเราทำงานส่งอาจารย์อ่าค่ะ
พอไปถึงสภาพตึกร้างสุดพลัง เจอคนงานก็สร้างค่ะ เราก็เดินจะเข้าตึกค่ะ
เพราะคิดว่าตึกร้างใครก็ขึ้นได้
แต่เจอคนงานก็สร้างที่ก่อสร้างตึกข้างๆ แต่มาอาศัยตึกร้างนี้เป็นที่หลับนอน เล่นไพ่ กัน เดินเข้ามา
ถามว่าจะขึ้นตึกหรอ ต้องเสียตังค์ 200 บาท!! เรากับน้องอึ้งไปเลยค่ะ อะไรแพงขนาดนี้
เราเป็นคนปากไวค่ะ เลยบอกอิลุงคนนั้นไปว่า แพงจังลุง เจ้าของก็ไม่ใช่ เล่นไพ่ต้องไปเถอะลุง  แล้วเราก็เดินออกมาเลย

น้องเรามันอยากถ่ายรูปมากเลยไปตึกข้างๆ แต่มุมมันไม่สวยเท่าตึกยูนิคอ่าค่ะ
น้องมันเลยจะยอมจ่าย ซึ่งเราคิดว่าไม่สมเหตุสมผลเลย บ้าไปแล้วตั้ง 200บาท
พอเรากับน้องลงมาจากตึกก็มาเจอไอพวกคนงาน(อีกคน)ตะโกนถามว่า
คนงาน ไปทำไมตึกนั้น ขี้ยาเยอะนะ ต้องมาตึกนี้นี่ลุงดูแล ตึกนั้นไม่รับผิดชอบนะ
เรา  ก็ตอนแรกกะจะขึ้นตึกนี้อ่าค่ะ แต่เห็นมีเก็บค่าเข้า (เราแกล้งถามๆพราะเผื่อไอลุงคนแรกมันเรียกเก็บเอง คนอื่นอาจไม่เก็บ)
คนงาน ใช่ ต้องเสียตังนะถึงจะขึ้นไปได้
เรา เท่าไหร่อ่าคะ(เผื่อมันถูกลง)
คนงาน คนละ 200
เรา ทำไมแพงจังอะลุง เป็นเจ้าของหรอคะ
คนงาน เปล่า(หน้าเจื่อนๆ) แต่ต้องดูแล( ได้ข่าวว่าพวกยูแค่มาอาศัยตึกนี้หลับนอนเพราะก่อสร้างตึกข้างๆปะ)
เราคือรู้สึกโมโหอะ เลยบอกไปว่า ค่าเข้าพิพิธภัณฑ์ยังไม่แพงขนาดนี้เลยลุง!

น้องเราก็บ่นเราค่ะว่าแบบน่าจะต่อรอง พูดดีๆ คือมันอยากถ่ายรูปที่นี่มาก
แต่เรายอมไม่ได้อ่าค่ะ 400 เพื่อขึ้นตึกร้าง มันโหดไปไหม มีสิทธ์อะไรมาเก็บเรา
แล้วเราลืมบอกว่า เห็นฝรั่งกลุ่มใหญ่ขึ้นไปด้วยค่ะ คิดดู5คนมันก็ได้1000บาทแล้ว แล้วเผลอๆไม่รู้ชาร์จชาวต่างชาติรึเปล่า

เราว่ามันโหดไปนะ 50-100เราก็ว่าพอประมาณละนะ กับการขึ้นตึกร้างอ่ะ
ใครมีความเห็นยังไง ใครเคยไปแล้วโดนเหมือนกันบ้างคะ แต่สุดท้ายเราไม่ยอมนะ กลับค่ะ55
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่