เสียงพากษ์ไทยของตัวละครตัวหลักๆใน Dracula Untold ทำไมเสียงดูตลกและไร้อารมณ์มากๆเลยครับ

ที่ไปดูเรื่องนี้ก็ไม่ได้ค้นหาข้อมูลอะไรก่อน อารมณ์อยากดูเฉยๆครับ เห็นมีฉายหลายโรงด้วย น่าจะเป็นหนังทีดีอีกเรื่องนึง

เมื่อวานได้มีโอกาสไปดูหนังเรื่องนี้เผอิญรอบที่ดูไม่มีเสียงภาษาอังกฤษ จะรออีกทีก็เกือบชั่วโมง
ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว เลยลองดูแบบเสียงไทยสักครั้งเพราะไม่เคยดูหนังต่างประเทศเสียงไทยเลย
อยากรู้ว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นไหม
และนี่คือการดูเสียงไทยในรอบหลายๆปีของผมเลยทีเดียว
ตัวละครอื่นๆเสียงในภาษาไทยก็โอคนะครับ แต่มาเจอเสียงพระเอกและเสียงลูกชายของพระเอก
ซึ่งเป็นตัวหลักของเรื่องนี้ ผมฟังแล้วอารมณ์ดราม่าในฉากดราม่า อารมณ์ฮึกเหิมในฉากตื่นเต้นของผมหายไปหมดเลย
มันตลกและฝืดมากๆ มันดูไม่มีพลังดึงดูดอะไรเลยครับในการคล้อยตามตัวละครในหนัง

การเล่าเรื่องในตอนต้นๆเรื่องถือว่าทำได้ดี น่าติดตามตลอด ให้ 8.5/10
จนมาถึงตอนเกือบท้ายๆเรื่องตอนต่อสู้ ผมนึกว่ากำลังนั่งดูหนังซอมบี้แผ่นเกรด B ที่เหล่าซอมบี้กำลังไล่กัดคนในเมือง ให้ 6.5/10
จนมาถึงตอน ท้ายๆ เรื่อง ถือว่าท้ายๆเรื่องทำได้ดีเช่นกัน ทำให้ฉุดอารมณ์กลับมาเหมือนดูหนังโรงมีเกรดมีระดับ ให้ 8.5/10

รวมๆแล้วก็ให้ไปสัก 7.5 ก็พอครับ

ยอมรับว่ายังงงกับในหลายๆจุดในหนังที่ไม่ค่อยสอดคล้องกันเท่าไหร่ครับ

แต่นางเอกเรื่องนี้น่ารักดีครับ ให้ 9/10ยิ้มพลุโอ่งยิ้ม

แสดงความคิดเห็น