มีวิธีลบแอพผีพวกนี้แบบถาวรมั้ยครับ

กระทู้คำถาม

คือตามรูปอ่ะครับ แอปที่มันเป็นสีดำๆ มันคือแอปที่ผมเคยโหลดมาใช้จริง แต่ก็ได้ลบออกไปแล้ว
ตอนลบก็ปกติครับ ไม่มีอะไร แต่วันดีคืนดี พวกนี้มันก็โผล่ขึ้นมา
จริงๆจะนั่งไล่ลบทีละอันก็ได้นะครับ แต่ยิ่งใช้งานไป โหลดแอป ลบแอปไป มันก็เหมือนยิ่งพอกพูน มาเยอะขึ้นเรื่อยๆ

เคยนั่งโหลดใหม่ แล้วลบหลายครั้งแล้วก็ยังกลับมาอีก เลยขอรบกวนพื้นที่ตรงนี้ขอความช่วยเหลือจากชาวพันทิปหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

ปล. ผมใช้htc one x เป็น android นะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น