///// ใครใส่ล้อขอบ 20 แล้วเจอปัญหาชอบยางด้านนอก มีรอยเหมือนถลอกบ้างครับ

Fortuner ผมใส่ล้อ ขอบ 20  ยาง 265/50R20   ใช้ยี่ห้อ Toyo  รุ่น St2    Made in japan
เป็นยางปลายปี 2012 ครับ ใส่มาตอนนี้  เข้าปีที่สอง
วิ่งไปประมาณ 14,000 กม      ส่วนใหญ่รถไม่ค่อยได้ใช้ครับ จอดมากกว่า

อยากสอบถามว่า  เพื่อนๆ ใช้ล้อขอบ 20 เจอปัญหาแบบเดียวกันในรูปกับผมไหมครับ
ผมจะเติมลม 34 ทั้งสี่ล้อครับ  สไตล์การขับรถ จะขับเร็วพอสมควร  เวลาเข้าโค้งจะเข้าแรง เหวี่ยงๆ  ไม่ค่อยเบรคเท่าไหร่
ทำมาทุกอย่างตามระยะหมดครับ ทั้งตั้งศูนย์ ตามระยะ ถ่วงล้อแบบจี้ประชิด  

เพื่อนๆพอสาเหตุมันเกิดจากอะไร ครับ แล้วจะแก้ไขเช่นไร

ตามภาพ   มีสี่ภาพ  
ภาพที่ 1-2 เป็นล้อหน้า
ภาพที่ 3-4  เป็นล้อหลังครับ

แสดงความคิดเห็น