เงินเกี่ยวกับความรักหรือเปล่า??

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่สงสัยจนหาคำตอบให้กับตัวเองได้แล้ว(ผมสายดาร์คนะครับ)
แต่แค่อยากจะลองถามความคิดเห็นของคนอื่นดูบ้างว่า เรื่องเงินมันจำเป็นกับเรื่องของความรักหรือเปล่า???

มีผู้หญิงหลายคนบอกผมหลายคนมากว่า"โอ้วพระเจ้า.....ความรักไม่เห็นเกี่ยวกับเงินเลย"
ตอนแรกอาจจะใช่ครับ คนเราอาจจะสป๊าร์คกัน เพราะหน้าตาและคารม
แต่ข้าวก็จะกินด้วยกันไม่ได้ ถ้าไม่มีเงิน

เป็นธรรมดาของคนเราครับที่ต้องการสบาย ไม่มีใครอยากลำบาก
สังคมทุกวันนี้มันไม่มีแล้วล่ะที่จะมามัวนั่งกัดก้อนเกลือเพื่อสร้างอนาคต

ผมเลยสงสัยว่าสมัยนี้ ความรัก ความจริงใจ ความซื่อสัตย์ มันเพียงพอหรือเปล่า ที่จะทำให้เรารักใครซักคนนึง
หรือปัจจัยสำคัญคือต้องมีเงิน

ปล.คำตอบผมคือต้องมีเงิน ผมเลยพักเรื่องรักไว้ก่อน เพื่อที่อีก5ปี หวังว่าคงจะมีแต่คนอยากได้ผมเป็นพ่อของลูกเจ้าคิกคักเจ้าคิกคักเจ้าคิกคัก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่