วิ่งสิบโลเสร็จครั้งแรก แล้วมันโหวงๆ

ขอสอบถามหน่อยครับ วันนี้ลองซ้อม 10 โลครั้งแรก (ปกติวิ่ง 5 โล ทุกวัน มาเกือบสองอาทิตย์)

วันนี้พอวิ่งได้ 6 โล เพื่อนพักกินน้ำ ผมไม่ได้กินยืนแกว่งแขนรอ

พอจะออกวิ่งอีกทีมีอาการโหวงๆ แปลกๆ เลยเดินแกว่งแขนไปเรื่อยๆ ซัก 15 นาที

หลังจากนั้นวิ่งอีก 4 โล จนครบ 10 แล้วก็เดิน cool down ประมาณ 1 โล

พอจะเริ่มยืดมันเริ่มรู้สึกแปลกๆอีกแล้ว เลยไปหาน้ำหวานกินขวดนึงก็ดีขึ้น

สรุปว่าผมหิวกับขาดน้ำเหรอครับ

ปล ปกติปั่นจักรยานเป็นประจำครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ควรมีจิบน้ำบ้างนะครับ ไม่งั้นเลือดจะข้น ไปเลี้ยงหัวใจไม่ทัน อาจหัวใจวายได้  วิ่งเสร็จได้น้ำตาลก็ต้องดีขึ้นล่ะครับ  

สงสัยว่า ตอนพักทำไมถึงไม่กินน้ำบ้าง มีวัตถุประสงค์อะไรรึป่าวครับ  ลดน้ำหนัก หรือ ฝึกความอึด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่