บูต Mac ไม่ขึ้นครับ

กระทู้คำถาม
เนื่องจากผมได้ทำ boot camp ทีนี้ มันก็รีสตาร์ท เพื่อจะลงวินโดว

มาถึงในส่วนของ ตอนเลือก partition ผมไม่สามารถเลือกได้เพราะมันฟ้องว่าให้ใช้แบบ NTFS

ผมก็เลยฟอแมทเลย ( partition อันสุดท้ายที่มีคำว่า boot camp)

เพราะคิดว่ามันจะได้ทำเป็น NTFS แต่ก็ทำไรไม่ได้ เลยลองรีสตาร์ท

ตอนนี้เปิดมามี เสียง พ่างงงงง แล้วก็จอขาว ตัดมาก็เป็นจอดำ แล้วมีอันเดอร์สกอร์ขวาบน

ลองกด option แล้ว กด c แล้ว ถอดเมมเสียบใหม่แล้ว ไม่มีอะไรขยับเลยครับ

ใช้ทั้งคีย์บอร์ด ธรรมดาและไวเลส เหมือนมันไม่ติด

รบกวนทีครับ ไม่ลงวินโดวแล้วก็ได้ T_T
แสดงความคิดเห็น