รบกวนช่วยดูการวางผังบ้านหน่อยครับ

ผมกำลังวางแผนจะสร้างบ้านหลังแรกของ
ตัวเอง บนเนื้อที่ 100 ตร. วา แต่บ้านจะมีพื้นที่ประมาณ 4*12 เมตร เว้นที่ไว้ปลูกต้นไม้เยอะหน่อย
2 นอน 2 น้ำ แต่อยู่คนเดียวครับ เลยลองวาดวางผังตามที่คิดว่าจะใช้งานไว้
แบบนี้ครับ  ไม่ทราบว่ามีอะไรต้องปรับแก้ไขหรือไม่เหมาะสมตามหลักการต่างๆมั้ยครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
ขออภัยด้วยที่วาดไม่สวยครับ /\

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่