เป็น Sarcoma (มะเร็งเนื้อเยื่อ) สามารถทำประกันออม "เกษมทวี" ได้หรือไม่คะ?

ญาติที่เป็นน้องสาวเรา  อายุ24 เป็นซาร์โคม่า มะเร็งเนื้อเยื่อที่หน้าอกด้านซ้าย ตั้งแต่อายุ19
อาการคือ จะมีก้อนเนื้อเกิดในอวัยวะต่างๆเช่น หน้าอก แขน ขา  แต่ถ้าเกิดในอวัยวะสำคัญก็สามารถทำให้เสียชีวิตได้ เช่น ปอด หรือ กระดูก
แต่ตอนนี้น้องได้รับการผ่าตัดเรียบร้อยแล้ว (ถึง3ครั้ง) แต่ต้องมีการ follow up ทุกๆ6เดือนกับหมอ
เพราะน้องมีความเสี่ยงที่ก้อนเนื้อมะเร็งจะเกิดขึ้นอีก

อยากจะทราบว่า สามารถทำประกันออมเกษมทวี ของไทยประกันชีวิตได้รึปล่าวคะ

ถ้าไม่ได้ แต่ทำไปแล้ว ต้องทำยังไงคะ?
พอดีตอนนี้ได้ข้อมูลจากตัวแทนคลาดเคลื่อนมาก
ฝ่ายหนึ่งบอกสามารถทำได้ อีกฝ่ายบอกไม่ได้
โทรหาฝ่ายสินไหม สินไหมบอกไม่ได้
ตัวเราก็สงสารน้องมาก  น้องกังวล เครียด
อยากให้น้องเค้าสบายใจ ไม่อยากให้มีผลกระทบต่อร่างกาย
รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำทีนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่