อยากทราบข้อดีข้อเสียของการมีบัตรเครดิตหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีเพิ่งเริ่มต้นชีวิตทำงานมาระยะหนึง ไม่มีหนี้สินอะไรต้องผ่อน ใช้จ่ายแบบคิดหน้าคิดหลังเสมอ สนใจอยากทำบัตรเครดิตสักใบเพื่อใช้ในการจับจ่ายซื้อสินค้าเพื่อรับส่วนลดหรือสิทธิประโยชน์ต่าง(ส่วนตัวเล็งของhomeproไว้เพราะซื้อของที่นั่นบ่อย)เลยอยากทราบข้อดีข้อเสียที่ต้องรู้เพิ่มเติมก่อนมีบัตรเครดิตอะครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อย ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่