ซื้อเสารับสัญญาณดิจิทัลทีวีแบบ Active INDOOR จะรับสัญญาณจากสถานีส่งได้กี่ กม.?? ครับ

กระทู้สนทนา
ซื้อเสารับสัญญาณดิจิทัลทีวีแบบ Active INDOOR จะรับสัญญาณจากสถานีส่งได้ประมาณกี่ กม.?? ครับ
บ้านผมห่างจากสถานีส่ง 55.6 กม. ครับ ถ้าหากซื้อเสาแบบ Active INDOOR มาแล้วจะสามารถรับสัญญาณได้หรือเปล่า ไม่อยากติดแบบเสาภายนอกครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกๆความเห็นครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่