ขอคำแนะนำหัวข้อวิทยานิพนธ์คณะบริหารหน่อยคร่า เราเรียนโทที่จีนพี่ๆเพื่อนๆคนไหนมีปสก.แนะนำหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ คือเรายื่นทุนมาเรียนโทคณะครู แต่ดันแจ๊คพอตได้คณะบริหารมาแทนค่ะ

แล้วเราไม่มีความรู้ด้านนี้เลยยยยย อยากบอกว่ายากมาก!! เข้าเรียนทีคือมึนตึ้บ!!! ศัพท์เฉพาะเยอะมาก เรียนมาสองเดือนไม่เข้าใจอะไรเลยค่ะ
แถมเพิ่งเรียนปีแรกก็ต้องบรรยายหัวข้อวิทยานิพนธ์ที่จะทำแล้ว อีกไม่กี่อาทิตย์

เลยอยากขอคำแนะนำเพื่อนๆหน่อยว่าเราจะทำเรื่องอะไรดีค่ะ

คือเรากะเอาไว้ว่าจะทำเกี่ยวกับธุรกิจอะไรสักอย่างในไทย หรือไม่ก็เปรียบเทียบระหว่างไทยกะจีนเพราะครูจีนไม่ค่อยรู้เรื่องของไทยเท่าไหร่จะได้ผ่านง่ายหน่อย อิ๊อิ๊ แล้วก็หาข้อมูลง่ายหน่อยอะคร่าาา
หรือใครมีคำแนะนำดีดี หัวข้อดีดีแนะนำเราหน่อยได้ไหมค่ะ  TT TT TT TT

เราเครียดมากกกกก กลัวไม่จบมากเลยค่ะ
ขอขอบคุณทุกคอมเม้นล่วงหน้านะคร่าาาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่