อยากไปเที่ยว บางแสน แบ็คแพ็คไม่เช่ามอเตอร์ไซค์

แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
อ่านอีกกระทู้มาแล้ว แหมๆๆๆๆๆๆ

มาๆผมช่วย

ไปบาฃแสนจากกรุเทพไม่ยากครับ รถที่จะมาบางแสนได้นั้นมีเยอะมากๆ ไม่ว่าจะขึ้นจาก อนุสาวรีย์ หมอชิด เอกมัย แม้กระทั้ง ฟิวเจอร์รัฃสิตก็มีครับ
พวกรถตู้รถทัวร์ กรุงเทพ - บางแสน,ชลบุรี,ศรีราชา,พัทยา,อ่าวอุดม,แหลมฉบัง ล้วนผ่านบางแสนทั้งนั้น แล้วแต่ว่าจะลงที่ไหน
ถ้าลงเฉลิมไทย ก็ต่อสองแถวแดงตรงเฉลิมไทยนั่งยาวๆถึงบางแสนเลยครับ
แต่ถ้าอยากเที่ยวห้างก่อน ก็ลงเซนทรัล ก็ได้หน้าเซนทรัลมีรถสองแถวแดงเช่นกัน
อีกที่ก็หนองมน อันนี้พอลงแล้วข้ามสะพานลอยเข้าไปที่ตลาดหนองมนแล้วต่อสองแถวถึงหาดเช่นกัน แต่ถ้าไม่อยากเดินก็พี่วินเลยครับแปบเดียวถึง
ถ้าลงบางแสนก็ลงบางแสนเลย(จะบอกทำไมฟร่ะ)เค้าล้อเล่น
ตัวบางแสนเองก็ไม่ได้มีอะไรมาก ก็ทะเล เขาสามมุข ศาลเจ้านาจา พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ วัดแสนสุข และก็สถานที่ท่องเที่ยวยามราตรี
ถ้าไปวันพฤหัสก็จะมีตลาดนัดวังมุขครับอยู่ข้างๆ ห้างแหลมทองตอนเย็นๆได้หาอะไรทานเล่น
ส่วนโรงแรมก็ริมหาดเลยครับมีให้เลือกเยอะ ราคาตั้งแต่ 500-1000+ ส่วนตัวเคยพักโรงแรมข้าๆโรงแรม เดอะไทร์  
เพราะมันมี 7-11 ข้างๆเลย ราคาก็800 บาท  ย้ำ ข้างๆ เดอะไทร์นะไม่ใช่เดอะไทร์

ขากลับก็สามารถขึ้นรถที่ห้างแหลมทองได้เลยครับ

งบประมาณก็ ค่ารถเดินทาง 86-120 บาท แล้วแต่ว่าขึ้นรถอะไรมา ส่วนใหญ่รถทัวร์ 86-95 บาทวิ่ง1.30-2ชม  รถตู้100-120บาทวิ่ง1-1.3ชม
ค่าสองแถวแดงคนละประมาณ ไม่น่าจะเกิน20บาท ต่อเที่ยวอยู่ที่ว่าจะไปไหนบ้าง
ค่าที่พัก 800-1000
ค่าอาหาร ตามแต่อยากจะรับประทานครับ

ถ้ามาเช้าเย็นกลับก็น่าจะประมาณ คนละ ไม่น่าเกิน 500 บาทครับ

คงประมาณนี้ครับ

ปล.ผมอยู่ชลบุรีเลยไม่ได้ใช้รถสาธารณะแว๊นอย่างเดียวเลยกะการนั่งรถสองแถวไม่ถูกว่าเท่าไหร่
ปล.2 ถ้าผมเที่ยว ผมจะเล่นน้ำที่หาดก่อน พอเที่ยงๆบ่ายๆ หนีเข้าห้างหรือไม่ก็เที่ยวพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำที่ม.บรู
4-5โมงมาเดินจับมือเล่นที่ริมหาดดูพระอาทิตย์ตกดิน อาจจะไปเดินเล่นตลาดนัดหาอะไรทานเล่น แล้วเข้าที่พัก คงจะประมาณนี้มั๊งครับเม่าบัลเล่ต์
ปล.3 อิจฉาอะเม่าเศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่