นำคูปองทีวีดิจิตอลไปแลก เจ้าหน้าที่ป้อนรหัสไปแล้วบอกว่ามีคนใช้ไปแล้ว ร้องเรียนที่ไหนได้บ้าง นอกจาก 1200

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ เมื่อวันที่ 21 ตุลาคม 2557 ได้นำคูปองทีวีดิจิตอลไปแลกที่โฮมโปร เลียบทางด่วนรามอินทรา เอกสารครบทุกอย่าง ทำขั้นตอนเรียบร้อย เจ้าหน้าที่ฉีกขั้วรหัสคูปองไปแล้ว(ภายหลังคืนมาให้เจ้าของบ้านแล้ว) พอถึงขั้นตอนคีย์รหัสคูปองเข้าเครื่อง เจ้าหน้าที่บอกว่าข้อมูลในคอมพิวเตอร์ขึ้นว่าคูปองถูกใช้แล้ว หรือมีปัญหาผิดพลาด ไม่สามารถแลกได้ และได้ให้เบอร์ 1200 ให้เจ้าของบ้านติดต่อ กสทช เอง

ปัญหาคือโทรไม่ติดเลยค่ะ บางครั้งติดก็ไม่มีพนักงานรับสาย เข้าใจว่าช่วงเริ่มแรกก็คงยุ่ง  แต่อยากทราบว่ามีใครไปแลกแล้วมีปัญหาเหมือนกันบ้าง แก้ไขยังไง หรือพอจะทราบว่าควรทำยังไง อยากทำเรื่องโดยเร็วเพราะคูปองถูกฉีกขั้วออกแล้ว ไม่อยากทิ้งเรื่องไว้นาน ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่