อยากนั่งรถไฟไปเที่ยวในเมืองกัวลาลัมเปอร์ระหว่างรอต่อเครื่อง 6 ชม. คำนวณค่าโดยสารได้ 6.4 ริงกิต จะแลกเงินได้ที่ไหนครับ

พอดีมีทริปไปญี่ปุ่นวันพฤหัสนี้ และต้องไปต่อเครื่อง AirAsiaX ตอนตีหนึ่ง ช่วงค่ำๆ จะมีเวลารอประมาณ 6 ชั่วโมง
ก็เลยอยากจะเข้าเมืองไป selfie กับตึกแฝด Petronas ครับ เพราะยังไม่เคยไป KL เลย และคงไม่คิดจะไปเร็วๆ นี้ด้วย

ลองคำนวณเวลาแล้วครับ คิดว่าน่าจะโอเค ติดอยู่แค่ค่ารถไฟเนี่ยแหละครับ

ตอนเข้าออกเมืองด้วย KLIA Ekspres คิดว่าไม่น่ามีปัญหาเพราะรูดการ์ดจ่ายค่าโดยสารได้
แต่ตอนนั่ง LRT ไปตึกแฝด ค่ารถเที่ยวละ 1.6 ริงกิต สองคนไปกลับก็ 6.4 ริงกิตเอง

เรื่องข้าวปลาอาหารคงหากินในสนามบินอ่ะครับ (จ่ายผ่านบัตรเครดิต) แต่ไม่รู้ว่า 6.4 ริงกิตนี่จะหาแลกจากไหน
เพราะคงไม่ถึงเกณฑ์ขั้นต่ำของพวกธนาคารหรือร้านแลกเงิน พี่ๆ เพื่อนๆ พอจะมีไอเดียไหมครับ
หรือใครที่ไปเที่ยวแล้วเงินเหลือ ให้ผมแลกก็ได้นะครับ >_<

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ค่ารถไฟ KLIA Ekspres ไปกลับคนละ 70 ริงกิต 2 คน 140 ริงกิต  /  ค่ารถไฟฟ้า lrt 6.4 ริงกิต  ตีซะ 150 ริงกิต

คุณก็แลกเงินเตรียมไป 200 ริงกิตก็ได้นี่คะ  เหลืออีก 50 ริงกิตก็เป็นค่าอาหารที่สนามบินหรืออาจเป็นของที่ระลึกเล็กๆ น้อยๆ ได้

ไปๆ มาๆ ค่าใช้จ่ายไปเซลฟี่กับตึกแฝดแอบแพงนะคะเนี่ยะ

อมยิ้ม34
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่