เมื่อคุณแม่จะไปซื้อพรบ. ต่อภาษี ที่กรมขนส่งหมอชิต

สวัสดีค่ะ
พรุ่งนี้ว่างทั้งวัน และพรบ.มอไซ จะหมดอายุ 31 ต.ค นี้ เสาร์อาทิตย์นี้ก็ไม่ว่างจะไปต่อภาษีที่ BigC ด้วยค่ะ เสาร์อาทิตย์หน้าก็ไม่ทัน ไม่อยากให้พรบ.ขาดแม้แต่วันเดียว
จึงว่าจะไปทำเรื่องเองที่กรมขนส่งหมอชิต ไปง่ายค่ะ เคยไปตอนไปสอบใบขับขี่
นานาเดินทาง
แต่...ครั้งแรกค่ะ ที่จะไปซื้อพรบ.ต่อภาษีเอง เพราะรถพึ่งครบ 1 ปี อยากถามเพื่อนๆพี่ๆที่ขี่มอไซค์หรือผู้รู้ ว่า
นานาจักรยาน
1.ต้องเตรียมไรไปบ้าง (นอกจากเล่มเขียว เงิน)
2.ไปที่ตึกไหน ถ้าไปลงรถเมล์ที่หน้ากรมขนส่งพอดี(ถ.พหลฯ)
3.มีขั้นตอนอย่างไรบ้างคะ

นานาขอบคุณนานาโอเค
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ 3 ข้อนี้นะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่