เมื่อดาราญี่ปุ่น ต้องมาสอนหนังสือเด็กไทย จะเป็นอย่างไรไปดูกัน

อมยิ้ม01พอดีผมได้มีโอกาสดูคลิปๆ นึงเป็นรายการทางทีวีของทางญี่ปุ่นอมยิ้ม03
เค้านำดารามาสอนและทดสอบความรู้เกี่ยวกับเรื่องต่างๆของประเทศญี่ปุ่น
และถือเป็นการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมอีกด้วย

อมยิ้ม02พอได้ดูแล้วถึงแม้จะฟังไม่รู้เรื่อง แต่รู้เลยว่าเด็กไทยน่าร๊ากกกกกกก ขนาดไหน 555+ อมยิ้ม21
ตัวอย่างเช่น

...เด็กๆ ประเทศญี่ปุ่นอยู่ตรงไหนครับ?...
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

...ภาพนี้คือภาพอะไรเอ่ย?...
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เอ๋!!มี......ขายในโรงเรียนด้วย!!??

...ครูพละกำลังสอนมวยไทย!!...

...ตำราเรียนคณิตศาสตร์ ป.5 ญี่ปุ่น VS ไทย...

...อาหารถาดหลุมสุดคลาสสิค...

เด็กๆตกใจอะไรกัน!?

...แถมตอนท้ายยังแอบซึ้งบ่อน้ำตาแตกเล็กน้อยอีกด้วย...

คาดว่าคงถ่ายทำไว้ไม่นาน เพราะมีเพลงแน่นอก กับ Let it go อีกด้วย 55 ไปชมกันเลยครับ

อมยิ้ม04คลิปเริ่มที่เมืองไทยตอนนาทีที่ 11.20 นะครับ อมยิ้ม36
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ป.ล. ดูจบแล้วคิดว่าคงมีหลายคนอยากรู้ว่าพวกเขาพูดถึงเราอย่างไรบ้างเหมือนกัน
อมยิ้ม17หากเพื่อนๆท่านใดพอจะแปลตอนสำคัญๆให้พวกเราได้เข้าใจ จะน่ารักมากคร้าบบบอมยิ้ม22

*เพิ่มเติมครับ* ตอนนี้คุณ Chayangkul Tei ใจดีได้อัพไฟล์ซับไทย(.ssa)ไว้ที่คอมเม้นท์ในยูทูปแล้วนะคร้าบไปโหลดกันได้ครับ
**เพิ่มเติมอีกที** ตอนนี้คลิปโดนลบไปละครับ แต่คุณ neko mata อัพแบบมีซับไทยให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอให้ไม่โดนลบอีกน้าาา อมยิ้ม02อมยิ้ม22อมยิ้ม21
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
อมยิ้ม01เยี่ยมหัวใจหัวใจอมยิ้ม36
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น