[CR] [Review] Air Jordan 6 X Slamdunk รีวิวแบบสั่ว ๆ มั่ว ๆ ตามประสาคนรีวิวไม่เป็น

กระทู้รีวิววววว กระทู้แรกของผมนะครับ ผิดพลาดประการใดก็แนะนำกันได้
วันนี้ไม่ได้จะมารีวิวร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยวแต่อย่างใด

แต่จะมารีวิว "รองเท้า" กันครับ

เห็นมีกระทู้พูดถึงคู่นี้อยู่แว่ว ๆ จัดซะหน่อยครับ

..... อาจจะงงกัน รองเท้ามันวิเศษวิโสอะไรนักหนา
ครับ สำหรับคนทั่วไปที่ไม่ได้เข้าถึงทั้งสองสิ่งที่จะกล่าวถึงต่อไปนี้ ซึ่งคงเป็นตำนานทั้งคู่ในคนละแง่

1 คน คือซุปเปอร์สตาร์แห่ง NBA ตำนานดาวค้างฟ้าตลอดกาล ผู้เล่นที่ขึ้นชื่อว่าดีที่สุด

"Micheal Jeffrey Jordan"

1 เรื่อง แห่งแรงบรรดาลใจที่ทำให้หลายคนก้าวสู่สนามบาส มังงะจากโชเนนจัมป์ ที่โด่งดังไปทั่วโลกตลอดกาล

" Slamdunk "

ในตัวเรื่องเราจะได้เห็นซากุรางิใส่รองเท้า AJ กันมาสองคู่ คือ AJ6 Infared กับ 1 Bred (ปีนี้ออกมาทั้งสองคู่เลย)
แต่คราวนี้คือการร่วมกันทำรองเท้าสีใหม่ที่ทำมาเพื่อ Slamdunk โดยเฉพาะ
ไม่ได้มาแค่รองเท้า แต่มีทั้งเสื้อ หมวก และรองเท้าอีกรุ่นที่สวยไม่แพ้กัน AJ Superfly 3

ผมซึ่งเป็นทั้งแฟน AJ และ SD ก็ฟินกระจาย ตอนแรกคิดว่าข่าวลวง แต่พอนานเข้า ข่าวมันชักจะถี่ขึ้นเรื่อย ๆ
จนถึงวันประกาศวางขาย ผมนี้ยืนขึ้นเลยทีเดียว ! (ไปกดเงิน)
ข้ามมาเหตุการณ์วันวางขาย แน่นอนครับ จับฉลากอีกแล้วครับท่าน (ข่าวว่ามีร้านละ 7 คู่ เท่ากับเบอร์ 10us ป้ายไทย มีเพียงสามคู่ !)
ดีใจน้ำตาแทบไหล อยากได้มานานมากครับ

เกริ่นยาวมาก ผมว่ามาดูกันเลยดีกว่าครับ

หน้ากล่องครับ ชอบการจัดเรียงแบบใหม่ของกล่อง AJ มาก ดูเท่ดีครับ

10us ....

Jumpman Logo

ถอยไปมิตจี้ !

ซูมเข้ามาหน่อยครับ JORDAN X SLAMDUNK

สำหรับผม มันตอนนี้ ....

ฉากในตำนาน

SPLASHHHHHHHHHHH  ลายรีเฟรคสวยมหากาฬ !!!!!!!

งดงามสมกับที่รอคอย

โชโฮคุ จากเขตคานางาวะ เบอร์ 10 ซากุรางิ ฮานามิจิ

บันท้ายงดงาม

อ.อันไซยังต้องถอย

ขอจบที่รูปนี้ครับ กล้องกาก ฝีมือกาก พอดีกว่า เดี๋ยวหาโลเคชั่นดี ๆ จะถ่ายใหม่

ก็มีเพียงเท่านี้นะครับสวยสมกับการรอคอยจริง ๆ สำหรับคู่นี้ (จริง ๆ ได้หมวกมาด้วย แต่ตอนนี้กล้องอยู่กับ ผบ. เลยไม่ได้ลงครับ)
ต้องขอบคุณแบรนด์จอแดนจริง ๆ ครับ ที่ทำให้ฝันแฟนการ์ตูนและบาสเกตบอลอย่างผมเป็นจริง
รักแบรนด์นี้สุด ๆ

มีข่าวแว่ว ๆ สุดท้ายมาว่า อ.อิโนะอุเอะ ไม่ได้เซ็นสัญญาไว้เพียง 2 คู่ แต่มีถึง 6 ....
และแว่วชัด ๆ หนาหูว่า ชายหมายเลข 11 จะตามมา ....

อดทนรอจะไม่ไหวละครับ ไว้เจอกันคู่ต่อไปครับผม !

ขอบคุณที่เข้ามาชมคร้าบ  ผิดพลาดประการใด ฝอยอะไรมากไปก็ขอโทษคร้าบ

ปล.อาจจะสงสัย ไอ้นี่จะยิงแฟลชทำมะเขือเปาะอะไรทุกรูป คู่นี้เป็นลายรีเฟรคครับ ยิงแฟลชแล้วจะสะท้อนแสงขึ้นมาชัด ๆ
ชื่อสินค้า:   Air Jordan 6 X Slamdunk
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่