ถ้านำเครื่องเข้าศูนย์ เราจะเช็คสถานะกับทางศูนย์ได้หรือเปล่าคะ ว่าซ่อมเสร็จเมื่อไหร่น่ะค่ะ ( SS Grand 2 )

พอดีว่าวันก่อน ( ประมาณวันที่ 15 ต.ค.57 ) อยู่ๆมือถือก็หน้าจอดับไปเลยโดยไม่รู้สาเหตุ แต่ยังโทรเข้าได้ปกติ แต่ถ้าจำตำแหน่งได้ก็สามารถจะรับสายได้ เราก็เลยนำไปส่งร้าน เพื่อให้ร้านส่งไปเข้าศูนย์ ( เราซื้อมือถือวันที่ 29 ก.ย.57 ) ทีนี้ทางร้านบอกว่าต้องใช้เวลาประมาณ 2 สัปดาห์ ถึง 1 เดือน จนถึงวันนี้ก็ 1 อาทิตย์แล้ว เลยสงสัยว่าถ้าเราอยากจะเช็คว่ามือถือเราซ่อมเสร็จหรือยังแล้วถามรายละเอียดอีกนิดหน่อย สามารถทำได้รึเปล่าคะ

แล้วขอถามอีกข้อคือ ถ้าหากคราวหน้าเกิดมือถือต้องซ่อมอีก แต่ยังอยู่ในประกัน เราจะนำส่งศูนย์ด้วยตัวเองได้หรือเปล่าคะ แบบว่านำไปส่งเองแล้วรับเองอะไรทำนองนั้นน่ะค่ะ คือถ้านำไปส่งเอง มันจะใช้เวลาน้อยกว่าหรือเปล่า

ปล.มือถือเรายี่ห้อ SS Grand 2 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่