มีใครทำบัตร BTS หายแล้วจ่ายเพิ่มบ้างคะ??

วันนี้ดิฉันมีคำถามอยากจะถามเพื่อนๆ คะ และแลกเปลี่ยนความคิดเห็น
วันนี้ดิฉันได้ขึ้นรถไฟฟ้าไปกินข้าวกลางวัน ซึ่งค่ารถไฟฟ้า 10 บาท ไป-กลับ 20 คะ ขากลับดิฉันก็ซื้อตั๋วขาเดียว 10 บาท หยอดที่ตู้
ก็เสียบบัตรเดินเข้ามาในสถานีปกติ ตอนยืนรอรถไฟฟ้า ดิฉันไม่ทราบว่าบัตรหล่นหายตรงไหน พอมาถึงสถานีปลายทาง ซึ่งแค่สถานีเดียว
ดิฉันแจ้ง รปภ ว่าบัตรหายคะ เข้าก็วอแจ้ง จนท. ซึ่ง จนท. ผช. วิ่งมาและบอกดิฉันว่า จ่ายเพิ่ม 42 บาท เราก็ ห๊ะ?? อะไรนะ นั่งมา 10 บาท
ต้องจ่ายเพิ่มอีก 42 บาท + 10 บาท ที่ซื้อไป เราก็เลยบอกว่ามันเยอะไป ไม่เมคเซนส์เลยคะพี่ เค้าถามว่าหายตรงไหน? เราก็บอกว่าน่าจะบนสถานี
เค้าโทรศัพท์เหมือนจะสอบถาม จนท. ทางโน้นนะ อันนี้เราไม่รู้เพราะเขา เข้าไปข้างในตรง จนท. แลกเหรีญ
      หลังจากนั้นเขาก็ออกมาบอกหาไม่เจอ ต้องจ่ายเพิ่มอย่างเดียว เราก็เลยแย้งว่ามันเยอะไป จนท.บอกว่าเป็นกฎของบริษัท ระหว่างที่เค้าโทรสอบถามใช้
เวลาค่อนข้างนาน แล้วออกมาแจ้ง เราต้องจ่ายเพิ่มๆ เราเลยบอกว่าเราซื้อตั๋วเข้ามานะ 10 บาท เค้าบอกเรางั้นก็นั่งกลับไปหาตั๋วที่สถานี ย้ำนะ!! เค้าพูดแบบนี้อยู่ 2-3 รอบ เราก้เริ่มมีอารมย์นิดหน่อย แต่ จนท.ก็พูดอยู่อย่างนั้น ต้องจ่ายเพิ่มๆ เราเลยตัดปัญหาเพราะเสียเวลา อีกอย่างต้องเข้าทำงานด้วย
เลยต้องจ่าย 42 บาท เราเสียความรู้สึกตรง จนท. ไม่อธิบายอะไร แถมทำหน้า กวนส้นทีน อีก แล้วก็พูดอยู่นั้นแหละ นั่งกลับไปหาตั๋วมั้ย 2-3 รอบ จ่ายเพิ่ม 42 บาท อยู่นั้นแหละ ถ้ามีทางเลือกอื่นคงไม่ขึ้นหรอกนะ บีทีเอส เนี๊ย
     เราแค่อยากระบายและอยากจะแชร์ ว่ามีเพื่อนๆ ใน พันทิป เจอเหตุการณ์แบบนี้ บ้างมั้ย

แท็กผิดอย่างไร ขอโทษด้วยคะ**
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่