ถ้าอยากเรียนเป็นนักบินพาณิชย์ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

กระทู้คำถาม
คือผมพยายามศึกษาหลายๆทาง ผ่านทาง fb หรือโทรไปถามทางที่สอนต่างๆก็ยังไม่ค่อยเข้าใจนะครับ
1.ควรเตรียมพร้อมอย่างไรบ้างครับ รบกวนผู้ทำงานสายอาชีพนี้ แนะนำด้วยครับ (อาจจะรบกวนไปอินบ๊อกถามด้วยนะครับ ^^)
2.ตอนนี้ดูไว้ 3 ที่ BAC Royalsky การบินพลเรือน ไม่ทราบว่าต่างกันตรงไหนบ้างครับ
3.เห็นมีติวก่อนสอบเข้า รร ด้วย ดีไหม ควรติวไม้ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่