เค้าว่าทาง canon จะขึ้นราคาเลนส์จริงมั้ยครับ

ผมไปงานที่อิมแพคมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เห็นเล็งๆ 70-200 ไว้ (แต่สุดท้ายก็ไม่เอา ไปเอาเลนส์ช่วงอื่นมาก่อน) คนขายบอกว่า เลนส์ค่ายจะขึ้นราคาแล้วนะ (บางรุ่นก็ยังไม่ปรับขึ้น) อย่าง 70-200 เนี่ย จะขึ้นเกือบๆ สองหมื่น -*- จริงหรอพี่? (จาก 6 หมื่นกว่า จะไปถึง 8 หมื่นกว่าเลย) จริงครับ ทางบริษัทประกาศราคามาแล้ว -*-

เพื่อนๆ คิดว่าจริงอย่างว่าหรอครับ ถ้าจริง คงแย่ เก็บเงินอีกบานเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่