อยากรู้ว่า ระหว่าง nikon กับ cannon แตกต่างกันอย่างไร

คืออยากรู้ว่าสองยี่ห้อนี้ อ่ะแตกต่างกันกันอย่างไร คือ ตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้อกล้อง พอดีได้ลองถ่ายรูปมาสักพักแล้วแต่ยังไม่มีกล้อง ยืมของพี่สาวมาใช้ แต่ของพี่สาวจะเป็นของ nikon เลยยังตัดสินใจไม่ได้ ตอนนี้ยังดูไว้ จะมี cannon 70D กับ nikon  D7100   ครับ  เลยอยากจะถามผู้รู้ช่วยแนะนำมือใหม่ด้วยครับ  ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่