ถ้า จ่ายค่ารถทุกเดือนแต่ไม่เต็มยอดจำนวนที่ต้องจ่าย จะโดนยึดรถไหม ?

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามเรื่องการผ่อนค่ารถยนต์ เพิ่งซื้อรถมาได้ประมาณ 5 เดือน ไฟแนนซ์ทิสโก้ รถกระบะมาสด้า  แต่ที่บ้านมาเจอวิกฤต อย่างหนัก จนต้องขายทุกสิ่งอย่าง คงเหลือแต่รถคันนี้ไว้ให้เดินทางทำมาให้กินค้าขายได้ ยอดผ่อนต่อเดือนประมาณ 8,500 บาท แต่ตอนนี้คงไม่มีเงินจ่ายยอดเต็ม 8,500 แล้วถ้าเราจ่ายทุกเดือน แต่จ่ายไม่ถึงยอด 8,500 บาท เรามีสิทธิ์โดนยึดรถหรือป่าวคะ ขอบคุณคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่