เรียนกับอาจารย์ต่างชาติแล้วเกรดตก

คือ อยากมาระบายนะครับ ผมเรียนวิชาหนึ่งกับอาจารย์ต่างชาตินะครับพอช่วงก่อนสอบ Final
อาจารย์ได้เอาคะแนนเก็บมาให้ดู คะแนนผมอยู่ที่ เกรด C+ ครับ
พอถึงวันสอบ Final ผมมั่นใจว่าผมทำได้นะ แต่พอถึงวันประกาศผมสอบ เกรดผมลงไปอยู่ที่ C
คือผม งง นะ งง มากๆด้วย และต่อมา เรียนอีกวิชาหนึ่งกับอาจารย์คนนี้ ผมไม่เคยขาด  ส่งงานทุกครั้ง
Midterm อาจารย์ก็ไม่สอบ สอบแต่ Final  แต่พอประกาศออกมาได้ D เฉยเลยครับ ไม่ได้ได้คนเดียวนะครับ เกือบทั้งสาขาด้วยซ้ำ
คือทุกคนงงอะครับ พอไปหาอาจารย์ที่ปรึกษาอาจารย์บอกว่า เขาส่งไปคะแนนมาอย่างนี้  ทีแรกผมคิดว่าอิงกลุ่ม แต่ถ้าอิงกลุ่มมันก็ได้ทั้งหมดสิ
เลยไปถามอาจารย์ อาจารย์เขาก็บอกว่ายังไม่ว่าง ตลอดเวลา พอไปถามรุ่นพี่ รุ่นพี่บอกว่าพี่ก็ได้เหมือนกัน เลยงง
เกียรตินิยม หายไปกับ ตา เลยครับ เซ็งสุดๆๆๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่