[CR] [CR] O'Zake by Tenyuu กับโปรโมชั่น All You Eat (mini review)

ขอเกริ่นก่อนนะครับนี่เป็นการเขียนรีวิวครั้งแรก หากผิดพลาดตรงไหนขออภัยล่วงหน้านะครับ

เท่าที่ผมลองๆหาข้อมูลก่อนไปทางร้านนี้คือ ทางร้านเพิ่งจะเปิดเป็นไลน์บุฟเฟต์ได้ไม่นาน ประมาณเกือบๆ 2 อาทิตย์ได้

โดยรีวิวนี้ผมขอรีวิวแค่ในส่วนของไลน์ซูชิเป็นหลักนะครับ ส่วนไลน์ชาบูจะเล่าให้ฟังคร่าวๆ

มาเริ่มเลยครับ ภาพเมนูต่างๆนำมาจากทางร้านนะครับเพื่อจะได้เห็นชัดๆ

โปรโมชันทานไม่อั่น 589.- ตัวนี้สำหรับผมถือว่าราคาไม่สูงมาก

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

วันที่ผมไปเป็นโปรโมชันฟรัวการวมในบุฟเฟต์ด้วย โอ้ววว จะจัดให้คุ้มเลย

กุ้งมังกรและวากิวจะไม่รวมอยู่ในบุฟเฟต์ แต่ราคาถือว่าค่อนข้างถูกเลยทีเดียว

อันนี้จะมีน้ำซุปให้เลือก 4 ชนิดครับ ตามชอบเลย

เมนูเนื้อสัตว์ เป็นหมู 3 และเนื้อวัว 3 และซีฟูต 5+1 เพราะรู้สึกดอรี่น่าจะคือเพนกาเซียส ปลาน้ำจืดสายพันธ์เดียวกะสวาย

ต่อไปเป็นผัก

ลูกชิ้น

ข้าวและเส้นต่างๆ

อาหารว่าง

ต่อไปเป็นซูชิครับ ของหลักที่ผมมาทานวันนี้เลย เพราะอยากทาน Ikura Hotate Hamachi Unagi AmaEbi เพราะที่อื่นที่เคยไปทานจะแบ่งเป็นเซ็ต A B และมันจะอยู่คนละเซ็ตกัน ทำให้ไม่ได้กินทั้งหมด

ต่อไปเมนูของหวานและเครื่องดื่มครับ วาฟเฟิลและโดนัทจะมีเครื่องให้เราเป็นคนทำเองครับ และไฮไลท์อีกอย่างคือ
ไอศครีม ฮาเกนดาสสสสสสสส โอ้ว

เดียวมารีวิวต่อสำหรับส่วนที่ผมไปทานนะครับ
ชื่อสินค้า:   O'Zake by Tenyuu
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น