สอบถาม แหล่งขาย เครือหมาน้อย

ต้องการใบเครือหมาน้อยจำนวนมาก ผู้ใดที่พอรู้จักเครือหมาน้อย พอจะทราบมั้ยครับ ว่ามีที่ไหนขายบ้างหรือมีญาติที่อยู่ตจว.แล้วพอจะหาเครือหมาน้อยมาขายได้บ้าง (ถือว่าสร้างรายได้ให้คนแถวบ้านนะครับ)
รบกวนช่วยผมที....

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เป็นพืชหายาก ไปแล้วนะครับ ..เมื่อก่อน( 10 กว่าปีที่แล้ว) มองเป็นวัชพืชครับ ฉีดยาฆ่าหญ้าใส่ตายหมด

เมื่อก่อน หาได้ตามหัวไร่ ปลายนา   ชายป่า  ริมทาง เห็นได้ทั่วไป

ปัจจุบันกลายเป็นพืชหายาก ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่