- - - - - ถ้าดู Gurren Lagann The Movie แผ่นแรกแล้วชอบมาก จะคุ้มไม๊ถ้าจะหาซื้อแบบเต็มๆมาดูให้ครบ - - - - -

กระทู้คำถาม
พอดีซื้อ GURREN LAGANN THE MOVIE แผ่นแรก ที่มันลดราคาอยู่มา ดูแล้วก็เข้าใจง่ายดีอ่ะครับ สนุกด้วย พอดีเมื่อก่อนผมเคยซื้อแผ่น 1 กับแผ่น 2 ตอนนั้นดูแล้วทำไมมันไม่ค่อยสนุกนะ แถมวาดหุ่นยนต์ไม่สวย..เลยเลิกดูต่อ แล้วฉบับมูวี่ที่มีสองแผ่นจบนี้..มีอะไรสำคัญๆหายไปไหมอ่ะครับ แล้วมันคุ้มไม๊ถ้าจะซื้อเก็บให้ครบ แต่มันจะหาซื้อได้ไม๊นี่?

ปล. มีการ์ตูนเรื่องที่ดูแล้วไม่เวิร์ค คือ Gundam OO ที่เอาสองปีมายำออก 3 แผ่นจบ คือมันตัดแหลกแบบไม่โอเคเลยอ่ะครับ แล้วถ้าเทียบ Gurren กับกันดั้มเรื่องนี้ มันอารมณ์เดียวกันเลยรึป่าวอ่ะครับ คือฉบับไม่ตัดมันดีกว่ามาก อะไรแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่