ู้ผู้ชายทำทาร์ตไข่ที่ผจญปัญหา

ผมได้ใช้เวลาว่างช่วงเสาร์-อาทิตย์ ฝึกทำทาร์ตไข่ ได้มาประมาณ 3 อาทิตย์แล้ว (ดูวิธีจากเพื่อนๆในพันทิป)
ซึ่งเวลาส่วนใหญ่หมดไปกับการฝึกทำแป้งชั้น (ในความคิดผมทำยากมากกก)
จนตอนนี้สามารถทำแป้งชั้นและไส้ไข่ได้สำเร็จ รสชาติก็พอใช้ได้ครับ ฮ่าๆ
แต่ทาร์ตไข่ที่ได้สียังไม่สวย เพราะยังไม่มีน้ำตาลไหม้ด้านบน
ผมได้ลองทำตามวิธีการที่มีในกระทู้แล้ว แต่พบว่าน้ำตาลแข็งตัวเร็วมากๆและได้สีออกมาไม่สวยเหมือนคนอื่นเขา
อยากถามเพื่อนๆในนี้ว่า มีวิธี ทริค เคล็ดลับ ที่จะทำให้สามารถได้น้ำตาลไหม้บนหน้าทาร์ตไข่ออกมาสวยๆและไม่แข็งเร็วครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่