ตรวจสอบท่อน้ำรั่วภายในบ้าน

ตึกแถวที่บ้านมีปัญหาน้ำรั่วแต่หาไม่เจอ ปั้มน้ำทำงานปั้มขึ้นด้านบนดาดฟ้า แล้วน้ำหายตลอด ตรวจสอบวาล์วทุกที่แล้ว พวกสต๊อบวาล์วต่างๆ ทุบผนังก็แล้ว ต่อท่อใหม่แล้วด้วยในหลายๆจุดที่สันนิษฐานว่ารั่ว ปิดก๊อก ไม่ว่าจะก๊อกล้างมือ หรือต่อเข้าส้วม  แต่ก็ยังหาไม่เจอ ท่อน้ำเข้ากับออกก็คนละท่อกัน ไม่มีทางที่จะไหลย้อนกลับได้   หาสาเหตุมาตั้งแต่เป็นตึกว่างๆ ตอนนี้จะเข้าไปใช้งานแล้ว หาสาเหตุมา3 เดือนแล้วครับ
มีใครที่มีอาการคล้ายๆกับผมบ้างครับ

แล้วประปาที่บอกว่ามีบริการตรวจเช็คและซ่อมแซมให้ด้วย ไม่ทราบว่าเค้าใช้เคื่องมือชนิดไหนตรวจสอบครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่