คลอดน้องได้ 2 เดือน ปั๊มนมได้ครั้งละ ครึ่งออนซ์ - 1 ออนซ์ เครียดมากเลยค่ะ

ตามหัวข้อเลยนะค่ะ คลอดน้องได้ 2 เดือนแล้ว ปั๊มนมแต่ละครั้งได้น้อยมากๆเลย ตอนนี้เริ่มมาทำงานแล้ว แต่ก้อยังปี๊มอยู่ ได้ติดก้นถุงไม่เคยเกินครั้งละ 1 ออนซ์เลย ตั้งแต่คลอดมาเคยปั๊มได้มากสุดแค่ 2 ออนซ์ และ หยุดให้น้องดูดไปประมาณ 3-4วัน เนื่องจากเป็นตาแดงค่ะ หลังจากนั้นได้จำนวนน้อยมาเรื่อยๆเลยค่ะ ตอนนี้น้องทานนมผงเป็นหลัก 80% นมแม่ 20% พอกลับจากที่ทำงานก้อเอาน้องเข้าเต้าอยู่ สังเกตดูเวลาน้องดูด น้ำนมอีกข้างนึงจะไหลออกมาด้วย แต่ถ้าเวลาปัมน้ำนมอีกข้างจะไม่ไหลด้วยเหมือนตอนน้องดูด ตอนนี้ทานยาประสะน้ำนมพาราแม่เลื่อนอยู่ค่ะ ทานได้ประมาณ 10 วันแล้ว อยากจะสอบถามผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ว่าผ่านมา 2 เดือนแบบนี้แล้วมีโอกาสที่น้ำนมเพิ่มขึ้นบ้างมั้ย มีวิธีไหนอีกบ้างค่ะ จะพยายามจนถึงที่สุดค่ะ ถึงมีน้อยแต่ก้อยังปั๊มให้ลูกอยู่นะค่ะ ที่ทำงานปั๊ม 3 ครั้ง 8.00 13.30 16.30 ค่ะ  ตอนนี้เครียดมากๆเลย อยากให้น้องได้ทานนมแม่เยอะๆค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่