ทำอย่างไรให้หมาตัวเก่ากับตัวใหม่เข้ากันได้หรอคับ

กระทู้คำถาม
ผมเลี้ยงหมาตัวเก่าเพศเมียไว้ตอนนี้อายุ 1 ขวบแล้ว(ชื่อ อีดี้) เมื่อวานผมพึ่งนำหมาเพศเมียอายุ 20 วันมาเลี้ยงอีกตัว  พออีดี้เห็นหมาตัวใหม่เท่านั้นแหละ แทบจะพังประตูบ้านเข้ามา แล้วก้ร้องแบบอ้อนอะไรซักอย่าง ตัวสั่นด้วย จะทำอย่างไรให้มันอยู่ด้วยกันได้หรอคับ

*ขออีกคำถามนะ ลูกหมานี่กี่เดินถึงมันจะเดินได้หรอ ตอนนี้มันให้แต่ขาอย่างเดียวเหมือนขาหลังมันไม่ค่อยมีแรงเลย  
พอดีตัวเก่าผมอุ้มมาจากวัดตอนอายุประมาณ 3 เดือนเลยไม่รู้อ่ะคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่