อยู่ระหว่างการยื่นเอกสารขอกู้กับแบ๊งค์ของโครงการ สามารถยื่นที่อื่นได้หรือไม่

พอดีตั้งใจจะกู้เต็ม จึงกู้กับทางธนาคารของทางโครงการไป (ตู้เหลือง) ซึ่งพอไปปรึกษากับหลายๆคน ทราบว่า ธนาคารที่ยื่นกู้ไปนั้น ดอกเบี้ยสูงมาก จึงแนะนำให้เปลี่ยนธนาคาร ไปดอกบัว หรือ ธอส แต่ตอนนี้ ผมเซ็นเอกสารยื่นกู้ส่งไปธนาคารหมดแล้ว ดังนั้น ระหว่างนี้ เราสามารถไปยื่นกู้ที่อื่นได้หรือไม่ แล้วหากตู้เหลืองอนุมัติ เราสามารถบอกรอเวลาเพือดูว่า ธนาคารอื่นเขาให้เราหรือไม่ แล้วค่อยเลือกที่อนุมัติ สามารถทำได้หรือไม่ครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ผมยื่นไป 5แบงค์ ไม่เสียค่าอะไรซักแบงค์ครับ (ค่าประเมินขึ้นอยู่กับโครงการ- ของผม AP บ้านกลางเมือง ไม่มีแบงค์ไหนคิดค่าประเมิน)
ปล.โหดจังมีค่าทำสัญญาตั้งแต่ยื่นกู้เลยรึ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่