ถ้าเราใช้ซิม 3g AIS แต่เครื่องไม่รองรับ 3g การโทรเข้าออกจะชัดเจนมั้ยครับ

คือต้องการซื้อเครื่องไว้โทรเข้าออกครับ
กำลังสงสัยว่าถ้าเราใช้ซิม 3g AIS กับเครื่องที่ไม่รับ 3g หมายความว่าผมกำลังใช้คลื่น 900 ในการโทรเข้าออก แล้วอย่างนี้จะโทรเข้าออกจะชัดเจนมั้ยครับ ... สงสัยว่าจำนวนเสาสัญญาณของคลื่น 900 มันก็มีอยู่ปกติ ไม่เกี่ยวกับเสาคลื่น 2100 ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ปล.งงกับคำถามมั้ยครับ แฟรงเก้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่