อยากอัพเกรด pc สำหรับงาน photoshop ขอคำแนะนำหน่อยครับ?

อยากอัพเกรดคอม pc สำหรับงาน photoshop ขอคำแนะนำหน่อยครับ?
ปัจจุบันใช้ amd-a10 5800k,แรม hyper-x 1600 8x2(ลากแรม 2133),การ์ดจอแชร์แรม 2 gb,psu raidmax 600af,ssd ocz agility 4,จอ aoc 23 นิ้ว i2352ve
ไม่เล่นเกมส์ ทำงาน photoshop 5 ทุกวัน แต่งไฟล์จากกล้อง dslr 5d mark II วันละ 15-30 รูป แต่ละรูปช่วง noise reduction มันรอนานเหมือนกัน ประมาณ 20-25 วินาที โดยรวมๆ หลาย process แต่ละรูปก็หลายนาทีเหมือนกัน ก็เลยคิดจะอัพคอมแบบงบน้อย(ประมาณหนึ่งหมื่นบาท) ถ้าได้คอมแรงๆมันจะเร็วกว่านี้มากหรือเปล่า? ขอสอบถามคำแนะนำแนวทางการอัพเกรดหน่อยครับ
1.เปลี่ยน cpu เป็น fx6300,m/bช่วยแนะนำหน่อย,การ์ดจอขอคำแนะนำด้วยครับ(หรือจะออน m/b ก็ได้),แรม+psu+ssd ของเดิม
2.เปลี่ยน cpu เป็น i5 4460/4690,m/bช่วยแนะนำหน่อยขอแบบประหยัดคุ้ม,การ์ดจอขอคำแนะนำด้วยครับ(จะออน m/b ก็ได้),แรม+psu+ssd ของเดิม
หรือคำแนะนำอื่นๆครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่