ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ ดอยอินทนนท์ให้ทีค่ะ

ตอนนี้มีหลายที่ในหัวมาก แต่จัดทิศทางไม่ถูกเลยค่ะ ขอเริ่มต้นว่าทริปนี้มีวัยรุ่น ผู้สูงอายุ และผู้พิการ (นั่งวีลแชร์) มีเวลา 3 คืน 4 วัน ตีรถจากชลบุรี ประมาณ ตี 5 จะได้ไปถึงเชียงใหม่ซักหลังเที่ยง เราเคยไปเชียงใหม่มาครั้งนึงแล้ว ตอนนั้นไปดอยสุเทพ กับสวนสัตว์เชียงใหม่ จำได้ว่าเป็นการจัดทริปที่ไม่ได้เรื่องของเราเลย เพราะไปแล้วไม่รู้ว่าจะไปที่ไหนดี และปลายปีนี้เป้าหมายที่ตั้งใจไปก็คือ ดอยอินทนนท์ กับห้วยน้ำดัง แต่เราไม่แน่ใจเลยค่ะว่ามันจะหนักและเหนื่อยไปมั้ย และไม่รู้ว่าจัดทริปเที่ยวอะไรที่ไหนบ้างในแต่ละวัน ไปสำรวจข้อมูลมาก็ไม่มั่นใจเลยค่ะว่าที่เที่ยวต่างๆ ในอุทยานแห่งชาติทั้ง 2 แห่งนี้ จุดใดเหมาะสำหรับกำลังของผู้สูงอายุและสะดวกกับคนนั่งวีลแชร์บ้าง  ยังไงก็ต้องขอรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่นี่ช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวให้กับเราทีนะคะ หรือท่านใดอยากจะเพิ่มเติมที่อื่นๆ ด้วยก็เชิญได้เลยนะคะ ***ขอบคุณมากค่ะ***

ป.ล. เราว่าจะจองบ้านพักใน อช.ดอยอินทนน์ไว้ค่ะ ช่วยแนะนำเพิ่มให้นิดนึงนะคะว่าสะดวกกับวีลแชร์มั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่