[CR] อยากให้ผู้หญิงที่มีมดลูกทุกคนได้อ่านการผ่าตัดที่มีเนื้องอก 37 ก้อนของเรา

เราได้ยุติการีวิว แล้ว สาเหตุหลักและรายละเอียด ทั้งหมดอยู่ที่ความ  25 ในกระทู้นี้ และ ความเห็น 120 ในกระทู้ต้นเรื่องนะคะ

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามกันมาโดยตลอด ขอบคุณด้วยใจจริงนะคะ[:พาพันขอบคุ
ณ:]พาพันขอบคุณ

ขอแท็ก

ห้องแป้งเนื่องจากอาการของโรค ทำให้หน้าแห้งกร้าน เป็นสิวเม็ดใหญ่ ๆ ซึ่งบางคนอาจจะต้องไปเสียเวลาหลงทางรักษาโรคผิวหนัง แต่ที่แท้เป็นเนื้องอก
ห้องสุขภาพ ร่างกายโดยตรง
ห้องถนนนักเขียน เนื่องจากการเล่าเรื่องจริงของเราเหมือน การเล่า นิยาย
ห้องชานเรือนเนื่องจากการเป็นโรคนี้ทำให้เราตั้งท้องไม่ได้
ห้องปัญหาชีวิต เพราะการผ่าตัดแบบ ไม่มีประกันอื่นๆ รองรับ บริษัทฯ ไม่มีกองทุนที่จะออกให้มันลำบากมากในการหเงินเยอะ ๆไปผ่าตัดที่มีราคาสูงมาก

ไม่อยากให้กระทู้ตกไปนะคะ เราตั้งใจรีวิว รายละเอียดทั้งหมดที่สำคัญ เพื่อให้คุณได้ไปตรวจเช็คตตัวเองเบื้องต้น และลดความหวาดกลัวในการตรวจภายในนะคะ ตามไปลิงค์นี้เลยนะคะ ถ้าจะกรุณากด vote จะขอบคุณมากถือว่าเป็นวิทยาทานกับคนทั่วไป
ที่ยังคงมีมดลูกอยู่ ขอบคุณมากนะคะ

รบกวน Vote ที่กระทู้นี้เลยนะคะ จะได้ดูกันในวงกว้างเพราะได้แทคหลายๆ คนที่เกี่ยวเนื่อง

เรารีวิวทั้งที่ยังไม่หายดี ยังเดินได้นิดหน่อยและยังนั่งนานแล้วเจ็บแผล แต่เราอยากรีวิวเพื่อทุกคนนะคะ

ตามได้อ่านรายละเอียดในลิงค์นี้ได้เลยนะคะ

http://pantip.com/topic/32732922

ภาพเนื้องอกนะคะ หวาดเสียวนะคะ ใครกลัวเลื่อนไปไวๆ

.................................................................................................

อัพเดทวันนี้สุด ๆ  22/10/2557

เราหายไปสองวันเพราะอาการทรุดนะคะ ปวดท้องมากมีเลือดออกเพิ่มปริมาณขึ้นเรื่อยๆ นะคะ ใจอยากจะเขียนให้เสร็จเพื่อให้สาวๆ ที่มีปัญหาผิวพรรณ สุขภาพ เปลี่ยนแนวคิดใหม่ในการรักษาหน้า และรูปร่าง

ขอร้องว่าอย่าปลดกระทู้เราจากห้องแป้งนะคะ เพราะเรามีเพจเล็กๆ แนะนำสกินแคร์ตามทีเราใช้จริง ๆ ดีจริงห่วยจริงเราก็บอกหมด

ย้ำ....................................... เลยว่าหลายครั้งๆ น้องๆ มาปรึกษาเรื่องสิว มาเล่าอาการ เรามักจะบอกน้องๆ เหล่านั้นว่า ลองตรวจภายในก่อนดีกว่ามั้ย มันอาจจะไม่ใช่โรคผิวหนังก็ได้

ไม่อยากให้เสียเงินรักษาผิดทางทั้งที่จริงมันเป็นเนื้องอก

วิธีสังเกตุ ง่าย ๆ

1. หน้าเป็นสิวเม็ดใหญ่  บ่อยๆ รักษาผิวหน้าอย่างไรก็ไม่หาย หน้าไม่ใส บางทีมีกระฝ้า แบบแปลก ๆ เข้ามา

2. หน้าแห้งกร้านไม่มีน้ำไม่มีนวล ทาครีมเติมน้ำสุดยอดราคาแพงเท่าไหร่ก็ไม่หาย ยังคงแห้ง ผากตรึงๆ เจ็บ เหมือนผิวฉีกๆ  พอทาครีมที่มีความเข้มข้นสูงก็สิวขึ้นทั้งที่ตัวเองรู้สึกว่าผิวแห้งผาก

3. ผิวแห้ง ไม่ใส ตามร่างกายซีดๆ เพราะเนื้องอก มันเอาสารอาหารดีๆ กินเลือดที่เรามีในร่างกายไปบำรุงตัวมัน

4. ตัวผอมพุงป่อง บางคนแขนขาเล็กแต่พุงใหญ่มาก นมไม่ใหญ่ เวลามีประจำเดือน จะปวดท้องหนักๆ   เลือดออกปริมาณ มากๆ เป็นก้อนๆ

5. ประจำเดือนบางทีมามากกว่า 1 ครั้งต่อเดือน

6. จะหิวบ่อยแต่กินได้น้อยเพราะกระเพาะขยายก็จะไปเบียดกับเนื้องอกทำให้รู้สึกแน่นท้อง แต่จริง แล้วเราไม่รู้สึกอิ่ม แต่กินต่อไม่ได้เพราะรู้สึกแน่นท้อง

7. เวลาปวดประจำเดือนจะปวดแบบบีบเกร็งสุดๆ แล้วคลาย แล้วก็ปวดบีบใหม่ยิ่งทวีความปวดมากกว่าเดิมจนขั้นทนไม่ได้

8. หัวงอกเร็วกว่าปกติ และมีปริมาณมาก

คราวๆ ประมาณนี้ แต่สิ่งที่สังเหตุง่ายที่สุดว่าฉันเป็นมั้ยคือสิว ที่รักษาเท่าไหร่ก็ไม่หาย ทั้งที่ลงทุนรักษา ด้วยเงินไม่ใช้น้อย ลองไปตรวจมดลูกเถอะ  คุณอาจจะเจอสิ่งที่ไม่คาดฝันก็ได้

อย่าหลงทาง ในการรักษาผิวพรรณ นะคะ หมั่นตรวจมดลูกดีกว่านะคะ

ถ้าวันนี้เราพอจะไหว เราจะพยายามรีวิวต่อให้จบนะคะ ตอนนี้เราทรุดมากแต่แข็งใจมาพิมพ์กลัวว่าจะลบกระทู้ทิ้ง จากห้องแป้งอีก เพราะสิ่งนี้ มันเป็นต้นเหตุของปัญหาผิวพรรณคุณจริงๆ เพราะมันเป็นแหล่งโฮโมนของผู้หญิงทุกคน ถ้ามีปัญหา ร่างกายคุณ ไม่โอเคแน่นอน
ชื่อสินค้า:   รพ. จุฬา
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่