กินเหล้าเท่าไหนแล้วควรพอ

แน่นอนคนเราก็ต้องมีสังสรรค์ในหมู่เพื่อนบ้าง กินเท่าไหนดีถึงจะรู้ว่าตัวเองควรพอแล้ว กินยังไงให้เมาช้าให้คอแข็งขึ้นพอจะมีทิคดีๆไหมค่ะ แบบผสมกับอะไรถึงจะรสชาติดีไม่แรงเกินไป
  **ประสบการณ์ตอนเมาครั้งแรก
วันนั้นตื่นเช้าไปทำธุระค่ะ เย็นก็มากินเหล้ากับเพื่อน เราก็กินเหล้าก่อนที่จะกินข้าวลองท้องซะอีก มันจะเป็นสาเหตุทำให้เมาง่ายขึ้นรึเปล่าค่ะ วันนั้นกินRed Labelกับไวน์ฟลูมูน ค่ะ ก็กินทั้งผสมโซดา แป๊ปซี่ ผสมฟลูมูนด้วย
  กินได้สักพักก็มึนแล้วค่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่านี่คืออาการเริ่มเมาหรือตัวเองง่วง เพราะตื่นเช้า
แล้วถ้ายิ่งกินเพรียวๆจะยิ่งเมาง่ายเลยใช่รึเปล่าค่ะ
เพราะเพื่อนชวนเล่นหมุนขวด หยุดที่ใครคนนั้นก็ต้องกินเพรียวๆ1 ฝา วันนั้นเรากินไปทั้งหมด6ฝา
หลังจากเลิกกินไปสักชั่วโมงนึง ก็โคตรมึนหัวยิ่งเจอแดดเจอลมนี่ปวดหัวเลยแต่รู้สึกตัวมีสตินะค่ะ รู้สึกพูดมากอยู่นะชวนคนอื่นคุยไปทั่ว เดินไม่ตรง นานเข้ายิ่งมึนโลกเอียง รู้เลยว่าตัวเองโคตรเมาอ้วกอีก

ขอคำแนะนำด้วยนะค้า ยิ่งเป็นผญ. อยากคอแข็งไม่อยากอยากเมาเละเทะ เพราะมันง่ายต่อการมอมเหล้ามาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่