สอบถามการฉีดวัคซีน ไวรัสตับอักเสบ

ขอสอบถามผู้รู้ เรื่องดังกล่าวครับ เนื่องจาก ติดต่อตาม ร.พ. ที่ผ่านๆมา ยังไม่ได้ข้อมูลที่ครบถ้วน น่าเชื่อถือได้จริงๆครับ
ขอรบกวน คำถามดังนี้ครับ

1. ไวรัสตับอักเสบ มีทั้งหมดกี่ประเภท A, B, C เท่านี้หรือเปล่าครับ?

2. การฉีดวัคซีนป้องกัน ไวรัสตับอักเสบ  ได้กี่ประเภทบ้างครับ?

3. ขั้นตอนการฉีดวัคซ๊นป้องกัน ไวรัสตับอักเสบ ต้องเจาะเลือด ตรวจหาภูมิก่อนว่า มีแล้วหรือยัง ใช่ไหมครับ แล้วหาภูมิได้กี่ประเภท ของไวรัสตับอักเสบครับ?

4. ลักษณะการฉีดป้องกัน ไวรัสตับอับเสบ สรุปชัดเจน ถูกต้อง ให้ฉีดกี่ครั้ง ห่างกัน ขนาดไหนครับ?

หากมีข้อมูลที่สำคัญอื่นๆ ที่ควรรู้ เกี่ยวกับ ไวรัสตับอักเสบ เพิ่มเติม รบกวน แนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่